MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI, 2022) KWA MKOA WA PWANI
Umetolewa: (17/02/2022)

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2022; athari na
ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo na uvuvi katika Mkoa wa Pwani na Wilaya zake:

(1) Ngazi ya Mkoa

(a) (b)

Mvua (mm)
1470.7 - 519.6
W 519.7 - 568.5

Kielelezo
I 568.6 - 617.3

[ Wastani hadi juu ya wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2022 kwa mkoa wa Pwani. (b) Ramani inayoonesha wastani
wa muda mrefu wa mvua za msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za Mkoa wa Pwani. Angalizo:
Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka
mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

Kwa ujumla mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya Mkoa wa Pwani.
Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa kujitokeza hususan katika mwezi Mei, 2022.

Mvua za msimu wa Masika, 2022

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi juu ya wastani katika maeneo mengi ya Wilaya za mkoa
wa Pwani. Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022 na kuisha wiki ya
tatu ya mwezi Mei, 2022.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za wastani hadi juu ya wastani hivyo matukio ya
vipindi vya mvua kubwa zinazoambatana na upepo mkali yanatarajiwa kujitokeza.



(1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA BAGAMOYO
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika Wilaya ya Bagamoyo.

Mkoa wa Pwa ni

Wilaya ya Bagamoyo Kas

Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa Wilaya ya
Bagamoyo, Pwani

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya Wilaya ya Bagamoyo.

o Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne

ya mwezi Februari, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

o Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula

cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuwa vya
kuridhisha katika maeneo mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia

ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

Mvua za Msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya Bagamoyo

Zitaanza: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi- Mei kwa Wilaya ya Bagamoyo ni kati ya milimita
470 hadi 520.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022,

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ikilinganishwa na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

O

O

O

Hali ya unyevunyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao kama
vile mahindi na mpunga inatarajiwa kuwa nzuri katika
maeneo mengi.

Malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo na
wanyamapori vinatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.
Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuimarika.
Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji na upatikanaji wa
mazao ya uvuvi.

Mazao yasiyohitaji maji mengi, kama vile mahindi, mihogo,
magimbi na viazi vitamu yanaweza kuathiriwa na hali ya
unyevunyevu wa kupitiliza.

Magonjwa ya wanyama na uharibifu wa miundombinu ya

kilimo unaweza kujitokeza.

Ushauri

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi wa
mazao ya uvuvi pamoja na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.

Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A —-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania



http://www.meteo.go.tz/
mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA RUFIJI
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika Wilaya ya Rufiji.

Mkoa wa Pwani
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Kielelezo 20
[ wastani hadi Juu ya Wwastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi—-Mei, 2022 kwa Wilaya ya
Rufiji, Pwani

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya Wilaya ya Rufiji.

o Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

o Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuwa vya
kuridhisha katika maeneo mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

Mvua za Msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya Rufiji

Zitaanza: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi- Mei kwa Wilaya ya Rufiji ni kati ya milimita 470
hadi 570.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ikilinganishwa na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

o Hali ya unyevunyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao
kama vile mahindi na mpunga inatarajiwa kuwa nzuri katika
maeneo mengi.

o Malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo na
wanyamapori vinatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.

o Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuimarika.
Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji na upatikanaji wa
mazao ya uvuvi.

o Mazao yasiyohitaji maji mengi, kama vile mahindi, mihogo,
magimbi na viazi vitamu yanaweza kuathiriwa na hali ya
unyevunyevu wa kupitiliza.

o Magonjwa ya wanyama na uharibifu wa miundombinu ya

kilimo unaweza kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi
wa mazao ya uvuvi pamoja na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A —-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania



http://www.meteo.go.tz/
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http://www.meteo.go.tz/

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA MKURANGA
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika Wilaya ya Mkuranga.

Mkoa wa Pwani
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Wilaya ya Mkuranga
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Kielelezo
[ wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa Wilaya ya
Mkuranga, Pwani

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya Wilaya ya Mkuranga.

o Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

o Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuwa vya
kuridhisha katika maeneo mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

Mvua za Msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya
Mkuranga

Zitaanza: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi- Mei kwa Wilaya ya Mkuranga ni kati ya milimita
520 hadi 620.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ikilinganishwa na Masika
iliyopita.

Angalizo:
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

o Hali ya unyevunyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao
kama vile mahindi na mpunga inatarajiwa kuwa nzuri katika
maeneo mengi.

o Malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo na
wanyamapori vinatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.

o Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuimarika.
Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji na upatikanaji wa
mazao ya uvuvi.

o Mazao yasiyohitaji maji mengi, kama vile mahindi, mihogo,
magimbi na viazi vitamu yanaweza kuathiriwa na hali ya
unyevunyevu wa kupitiliza.

o Magonjwa ya wanyama na uharibifu wa miundombinu ya

kilimo unaweza kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi
wa mazao ya uvuvi pamoja na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI -

MEI, 2022) KWA WILAYA YA KISARAWE

Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika Wilaya ya Kisarawe.

Mkoa wa Pwani
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[ Wastani hadi Juu ya \Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi—-Mei, 2022 kwa Wilaya ya
Kisarawe, Pwani

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya Wilaya ya Kisarawe.

o Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

o Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuwa vya
kuridhisha katika maeneo mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

Mvua za Msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya Kisarawe

Zitaanza: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi- Mei kwa Wilaya ya Kisarawe ni kati ya milimita 470
hadi 570.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ikilinganishwa na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

o Hali ya unyevunyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao
kama vile mahindi na mpunga inatarajiwa kuwa nzuri katika
maeneo mengi.

o Malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo na
wanyamapori vinatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.

o Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuimarika.
Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji na upatikanaji wa
mazao ya uvuvi.

o Mazao yasiyohitaji maji mengi, kama vile mahindi, mihogo,
magimbi na viazi vitamu yanaweza kuathiriwa na hali ya
unyevunyevu wa kupitiliza.

o Magonjwa ya wanyama na uharibifu wa miundombinu ya
kilimo unaweza kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi
wa mazao ya uvuvi pamoja na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwekwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA KIBAHA
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika Wilaya ya Kibaha.

Mkoa wa Pwani
T e

Kas
Wilaya ya Kibaha T

Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa Wilaya ya
Kibaha, Pwani

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya Wilaya ya Kibaha.

o Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne

ya mwezi Februari, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

o Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula

cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuwa vya
kuridhisha katika maeneo mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia

ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

Mvua za Msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya
Kibaha

Zitaanza: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi- Mei kwa Wilaya ya Kibaha ni kati ya milimita 470
hadi 570.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ikilinganishwa na Masika
iliyopita.

Angalizo:
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o

O

Hali ya unyevunyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao
kama vile mahindi na mpunga inatarajiwa kuwa nzuri katika
maeneo mengi.

Malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo na
wanyamapori vinatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.
Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuimarika.
Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji na upatikanaji wa
mazao ya uvuvi.

Mazao yasiyohitaji maji mengi, kama vile mahindi, mihogo,
magimbi na viazi vitamu yanaweza kuathiriwva na hali ya
unyevunyevu wa kupitiliza.

Magonjwa ya wanyama na uharibifu wa miundombinu ya

kilimo unaweza kujitokeza.

Ushauri

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi
wa mazao ya uvuvi pamoja na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwekwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
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(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI, 2022) KWA WILAYA YA MAFIA
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika Wilaya ya Mafia.

Mkoa wa Pwani

Wilaya ya Mafia Kas

Kielelezo
3 Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi—-Mei, 2022 kwa Wilaya ya
Mafia, Pwani

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya Wilaya ya Mafia.

o Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

o Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuwa vya
kuridhisha katika maeneo mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

Mvua za Msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya Mafia

Zitaanza: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi- Mei kwa Wilaya ya Mafia ni kati ya milimita 470
hadi 520.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ikilinganishwa na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

o Hali ya unyevunyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao
kama vile mahindi na mpunga inatarajiwa kuwa nzuri katika
maeneo mengi.

o Malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo na
wanyamapori vinatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.

o Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuimarika.
Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji na upatikanaji wa
mazao ya uvuvi.

o Mazao yasiyohitaji maji mengi, kama vile mahindi, mihogo,
magimbi na viazi vitamu yanaweza kuathiriwa na hali ya
unyevunyevu wa kupitiliza.

o Magonjwa ya wanyama na uharibifu wa miundombinu ya
kilimo unaweza kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi
wa mazao ya uvuvi pamoja na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwekwa:
MkurugenziMkuu, Mamlakaya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA KIBITI
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika Wilaya ya Kibiti.

Mkoa wa Pwani
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Kielelezo o ﬂ-“ifj,
1 Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa Wilaya ya
Kibiti, Pwani

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya Wilaya ya Kibiti.

o Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

o Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuwa vya
kuridhisha katika maeneo mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

Mvua za Msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya Kibiti

Zitaanza: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi- Mei kwa Wilaya ya Kibiti ni kati ya milimita 520
hadi 620.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ikilinganishwa na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

o Hali ya unyevunyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao
kama vile mahindi na mpunga inatarajiwa kuwa nzuri katika
maeneo mengi.

o Malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo na
wanyamapori vinatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.

o Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuimarika.
Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji na upatikanaji wa
mazao ya uvuvi.

o Mazao yasiyohitaji maji mengi, kama vile mahindi, mihogo,
magimbi na viazi vitamu yanaweza kuathiriwa na hali ya
unyevunyevu wa kupitiliza.

o Magonjwa ya wanyama na uharibifu wa miundombinu ya

kilimo unaweza kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi
wa mazao ya uvuvi pamoja na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwekwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
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